Yadda za a dawo da aikin yau da kullun bayan kwanaki ba tare da horo ba?

mutane horo a gym

Akwai dalilai daban-daban waɗanda ke sa ku nisanta daga ayyukan motsa jiki na ɗan lokaci. Watakila kwanaki ne kawai na hutu ko watakila kana fama da mura wanda zai hana ka tashi daga gado. Ko menene yanayin ku, al'ada ce cewa daga baya ba ku san yadda za ku ci gaba da horar da ku ba. Za ku iya ɗauka daga inda kuka tsaya? Wane mataki ya kamata ku ɗauka don guje wa raunata kanku?

Yadda za a koma horo bayan rashin lafiya?

Alamomin kowane rashin lafiya yawanci suna hana ku fita daga dakin motsa jiki na tsawon lokacin rashin lafiya. Da zarar alamun ku sun fara bushewa, lokaci yayi da za ku yi la'akari da komawa wurin motsa jiki. Motsa jiki zai iya taimaka maka sake samun ƙarfi yayin da kake murmurewa daga rashin lafiya.

El nau'in cuta cewa kana da taka muhimmiyar rawa a lokacin da za ka iya komawa gym. Gabaɗaya, motsa jiki har yanzu yana yiwuwa idan kuna da sanyi mai sauƙi kawai, muddin ba ku da zazzabi kuma kada ku yi tari da yawa. Duk da haka, idan kuna da cututtuka masu yaduwa, ku nisanci daga dakin motsa jiki har sai hadarin yada kwayoyin cuta ya wuce. Mai yiwuwa kamuwa da cuta ta kwayar cuta zai bar ku da raunin tsoka, don haka aikin motsa jiki na yau da kullun na iya zama da wahala a kammala lokacin da kuke motsa jiki bayan mura.

Takamaiman alamun da kuka fuskanta tare da cutar suna shafar lokacin da zaku iya komawa dakin motsa jiki. Ya kamata ku jira koyaushe zazzabi ya tafi don komawa motsa jiki. Jira wasu mahimman alamun su shuɗe, kamar amai, gudawa, ciwon ciki, tari mai tsanani, ciwon kai, ko sanyi. Don sakamako mafi kyau, jira har sai kun fara ji karuwa a cikin kuzarinku da ƙarfin tsoka don kammala aikin motsa jiki.

Horon farko bayan rashin lafiya

Aikin motsa jiki na farko a baya a dakin motsa jiki shine gwajin ƙarfin jikin ku bayan rashin lafiya ya ɗauki nauyinsa, don haka ingantaccen abinci mai gina jiki da taimako mai dumi. Shirya gajeriyar motsa jiki mai ƙarfi. Gudun tafiya a hankali ba shi da yuwuwar sa ku ji muni ko kuma haifar da dawowar alamun. Idan kun fuskanci dizziness, tashin zuciya, ko zafi, kawo karshen motsa jiki da wuri-wuri ko rage gudu. Ɗauki ranar hutu daga wurin motsa jiki don ba jikin ku ƙarin lokacin dawowa.

Idan ayyukanku sun ƙunshi ayyuka masu tsanani, ya kamata ku ba da lokaci don komawa zuwa matakin ƙarfin ku na baya. A matsayinka na gaba ɗaya, lokacin rage ƙarfin motsa jiki ya kamata ya ƙare daga kwana biyu zuwa uku ga kowace ranar rashin lafiya. Misali, idan sanyin ku ya ci gaba har tsawon kwanaki biyar, ya kamata ku ɗauki kwanaki 10-15 don dawo da ƙarfin horonku na baya. Fara tare da motsa jiki mai sauƙi wanda ke ɗaukar mintuna 20 zuwa 30; sannan ku kara lokacinku zuwa mintuna biyar zuwa 10 a rana na satin farko.

Kuna iya ƙara ƙarfi a hankali tare da kowane motsa jiki, kula da jikin ku sosai don alamun cewa kuna aiki tuƙuru. Idan kuna murmurewa daga rashin lafiya mai tsanani, ƙarfin ku na iya bambanta daga rana zuwa rana.

Menene zai faru idan muka yi watsi da tsarin horonmu?

Yadda za a dawo da na yau da kullum bayan hutu ko hutu?

Abin farin ciki, akwai ƴan hanyoyin da za a sa sauyi ya fi sauƙi, har ma da daɗi, idan ya zo dawowa daga hutu. Yi la'akari da hutun ku a matsayin dalili don sake tabbatar da burin ku, yi amfani da buƙatun ku kuma ku je dakin motsa jiki don jin dadi fiye da kowane lokaci.

Yi la'akari da abin da jikinka yake bukata

Kuna rasa jin ciwon bayan wani zaman ɗagawa mai nauyi? Kuna sha'awar yoga bayan lokaci mai wahala a cikin kullewa? Yanzu shine lokaci mai kyau don yin tunani game da abin da jikin ku ke buƙata kuma saita sababbin manufofi idan ya cancanta.

Fara da ƙananan matakai

Idan kuna shiga sa'a guda a cikin dakin motsa jiki kowace rana, amma yanzu ba ku shirya yin aiki ko da mintuna biyar ba, kar ku shirya yin kasawa tare da tsammanin rashin gaskiya na yin motsa jiki na tsawon awa ɗaya kowace rana don bakwai masu zuwa. kwanaki. Zai fi kyau ku ɗauki ƙananan matakai don ƙarfafa kanku yayin waɗannan motsa jiki.

Yayin da kake komawa cikin al'ada, kada ka damu da yawa game da komawa inda ka tsaya. Fara da guntun zama na mako ɗaya ko biyu, ko da minti 10-20.

Ƙarfin jan hankali

Yana iya zama abin sha'awa don ɗauka daidai inda kuka tsaya, amma akwai yuwuwar za ku ji daɗi, ƙarfi, da ƙarancin damuwa idan kun tashi.

Da zarar kun dawo daga dakin motsa jiki, fara da cire saiti 1-2 daga al'ada (ya danganta da girman shirin horonku) da ɗaga ma'aunin nauyi. Ta hanyar komawa ga abubuwan yau da kullun, za ku kasance cikin sauri cikin ɗan lokaci, tare da ƙarancin gajiya.

Saita kwanakin horo

Idan kawai ka ce: "Zan tafi sau uku a wannan makon idan na sami dama.", ba zai faru ba. Maimakon haka, yakamata ku kula da ayyukanku kamar alƙawar likita ko ganawa da abokin ciniki, kuma ku rubuta su akan kalandarku. Ko da yake babu wani abin sihiri game da shi, wani lokacin zabar Litinin, ko kowace rana, yana jin sauƙi. Wannan kuma zai taimaka kafa tsarin yau da kullun inda dawowar dakin motsa jiki wani bangare ne na ranarku kuma.

duba da kanka a nan gaba

Kallon gani na iya zama babban kayan aiki don haɓaka kuzari. Wannan yana nufin ganin kanku kuna harbin gindi a cikin dakin motsa jiki, samun kyakkyawan lokaci akan dogon gudu na gaba, ko kuma a ƙarshe kuna ƙusa ƙusa. girman kai.

Wani bincike a cikin Annals na masu tabin hankali ya nuna cewa 'yan wasan da suka yi amfani da fasahar hoto lokacin horo sun inganta aikin su yayin motsa jiki. Bugu da ƙari, ta hanyar tunanin ƙarshen burin da kuma yadda za ku ji ban mamaki, za ku sami kwarin gwiwa don shiga cikin dakin motsa jiki kuma ku sa wannan hangen nesa ya zama gaskiya a farkon wuri.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.